Yu Wo Thailand fanclub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Yu Wo Thailand fanclub

คลับของสาวกนิยายของท่าน Yu Wo และคนที่ชื่นชอบนิยายแฟนตาซี The Legend of Sun Knight, NoHero, Kill No More!!!

บ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)Gallery
::ประกาศสำคัญเร่งด่วน ::
เอือมระอาเหลือเกินกับพวกปั่นโพสป่วนบอร์ด พิมพ์คุยกันเอง โพสสั้นๆ ไร้่แก่นสาร...
"หยุดเสียทีเถอะ"
นี่เป็นการเตือนครั้งสุดท้ายก่อนที่จะเริ่มใช้มาตรการแบนไอดีอย่างจริงจัง
"ที่นี่ไม่ต้อนรับนักปั่นโพส หากอยากทำมากขนาดนั้น ไปตั้งบอร์ดเองแล้วคุยกันเองในนั้นจะไม่ว่าอะไรเลย"
แม้ว่าที่นี่จะเป็นโลกไซเบอร์ แต่ก็ไม่ควรลืมกฎ กติกา และมารยาท กรุณาประพฤติตนอย่างมีการศึกษาด้วย
ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือ
Latest topics
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Poll
ทุกท่านมีบัญชีแค้นกับใครใน LSK มากที่สุด?
ลอเรน
Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_lcap5%Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_rcap
 5% [ 3 ]
พิ้งกี้
Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_lcap55%Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_rcap
 55% [ 33 ]
ชาร์ล็อตต์
Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_lcap2%Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_rcap
 2% [ 1 ]
พระราชาหมูตอน
Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_lcap18%Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_rcap
 18% [ 11 ]
พระสังฆราช
Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_lcap7%Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_rcap
 7% [ 4 ]
ธีโอ
Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_lcap0%Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_rcap
 0% [ 0 ]
อลิซ
Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_lcap3%Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_rcap
 3% [ 2 ]
อื่นๆ (ระบุด้วยนะครับ)
Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_lcap3%Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_rcap
 3% [ 2 ]
ไม่แค้นใครเลยสักคนในเรื่อง
Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_lcap7%Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) I_vote_rcap
 7% [ 4 ]
คะแนนทั้งหมด : 60

Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)

Go down 
nymph
Dark Emperor
6 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
Adminstrator

Job/hobbies : นักศึกษาธรรมด๊าธรรมดา

Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyMon Dec 20, 2010 6:41 pm

นี่เป็นเพียงคำระบายที่เต็มไปด้วยความเพ้อของผมเอง เนื้อหานั้นท่านอาจจะเข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง

แต่บางส่วนอาจเกิดขึ้นจริง ....

หากจะอ่าน ก็โปรดอย่าโวยวายหรือบ่นว่าผมในภายหลังนะขอรับ ...

มันคิดไม่ตกจริงๆ แฮะครับ .......

อัดอั้นมาพอสมควร แต่กระนั้นก็เถอะ ...

งานถาโถมใส่เข้ามาครั้งแล้วครั้งเล่า เรื่องปวดหัวประดังเข้ามาทั้งปัจจัยภายนอกและภายใน

ผมเป็นคนหนึ่งที่รู้ตัวดีว่าเป็นคนเจ้าระเบียบ ยึดติดกฎเกณฑ์เดิมๆ จนเมื่อเจออะไรที่ไม่เหมือนเดิม ผมจะแทบปรับตัวไม่ได้ และอยู่อย่างไม่เป็นสุข...

แต่ในขณะเดียวกัน ... ผมก็ปรับตัวให้เข้ากับมันได้ยากเหลือเกิน ...

ผมมีความรู้สึกขึ้นมาเสียแล้ว ว่าบางที ผมอาจต้องปล่อยวางมันออกไปบ้าง ...

"บางที ผมอาจจะหายไปเลย ... ดีไหมนะ?"

คิดเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน แต่ตอนนี้ผมเข้าใจว่ามันยังไม่ถึงเวลา

วันที่ผมอำลาบอร์ดนี้อาจจะใกล้เข้ามา แต่นั่นก็ขึ้นอยู่กับสภาพจิตใจของผมว่ามันจะอยู่ได้นานเท่าไหร่

วันที่ผมหายไป ผมจะคืนตำแหน่งแอดมินให้กลับสู่การตัดสินใจ รอการคัดเลือกใหม่อีกครั้ง

ผมจะสละสิทธิ์ทุกอย่างที่ผมเคยมีด้วยตัวเองในวันนั้น .......

ผมจะพยายามทำหน้าที่ของผมให้ดีที่สุดเท่าที่ผมจะทำได้ และทันทีที่ทุกคนอยู่กันได้อย่างมีความสุข ไม่ขาดเหลืออะไรอีก ซึ่งก็คงจะเป็นเร็วๆ นี้ ...

เมื่อนั้น ... ผมจะปลาสนาการตัวเอง หายไปอย่างแท้จริง.....

แก้ไขล่าสุดโดย _Tsukima_ เมื่อ Wed Dec 22, 2010 8:34 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://my.dek-d.com/Tsukima
nymph
Plebeian
Plebeian

Job/hobbies : อ่านหนังสือ+โยนงานให้เพื่อน+นอน+เล่นคอม+เเกล้งเพื่อน+หกล้ม+ตกบรรได+ไร้สาระไปวันๆ น่าจะหมดแล้วนะค่ะ

Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyMon Dec 20, 2010 6:47 pm

ม่ายยยยยยยย
จริงใช่ไมค่ะท่านยูอย่าไปเลยนะค่ะ
Beatrice
Plebeian
Plebeian
Beatrice

Job/hobbies : เล่นคอม,ดูอนิเม,วาดรูป,ฟังเพลง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyMon Dec 20, 2010 7:06 pm

อย่าไปนะค่ะท่านพี่ยู ถ้าพี่ไปแล้วใครมันจะแทนที่คนที่ชื่อยูอย่างพี่ได้!
พี่เป็นที่สำคัญสำหรับบอร์ดนี้มากนะค่ะ ถ้าพี่ไปแล้วบอร์ดจะเป็นยังไง จะมีรูปภาพสวยๆให้เราดูอีกรึเปล่า
คนที่มาแบ่งปันเรื่องทุกข์ร้อนในจิตใจ เรื่องวุ่นวายต่างๆในชีวิต อย่างโครงงาน เพื่อน สอบ เราก็เล่นสู่กันฟัง แค่กต้องเรียกว่าบ่นสินะ= = แล้วหนูก็เริ่มรู้สึกว่าหากบอร์ดนี้ขาดพี่มันจะมีอะไรดีต่อล่ะ...
ตลอดเวลาที่เบียอยู่ที่บอร์ดนี้ทั้งสนุก(ถึงขนาดเล่าให้เพื่อนฟัง!)บางที่หนูก็คิดว่าที่เข้ามาในบอร์ดนี้อาจเป็นเพราะมีพี่ยูอยู่ก็ได้ หนูอยากจะเริ่มตนชีวิตใหม่ในบอร์ดนี้ด้วยสิแล้วก็ชินกับมันแล้วแม้ว่ามันจะเป็นแค่สังคมเล็กๆ แล้วหนูก็เหมือนพี่ยูที่ปรับตัวไม่ทันถ้าพี่ไปจริงๆ อา พูดมามากแล้วแต่ทุกอย่างก็เป็นคำพูดจากใจหนูนะค่ะ พี่เป็นส่วนนึงของที่นี้และถึงแม้พี่จะหายไป ไม่หนูไม่ยอมคอยดูหนูทำอนุสาวรีย์จริงๆด้วย! ว่าพี่เคยมีตัวตนอยู่ในที่นี่
จะว่าไปคำพูดของหนูก็เอาแต่ใจไปเสียด้วยสิ อาก็ยังไงชีวิตของพี่ก็เป็นของพี่นี้น่ะ ยังไงก็บังคับกันไม่ได้และหากพี่เลือกอย่างนั้นมันอาจจะดีกว่า...รึเปล่า ยังไงซะก็
เลือกทางที่คิดว่าดีที่สุดล่ะกันนะค่ะ
ไม่ว่ายังไงพวกเราก็จะเป็นกำลังใจให้พี่เสมอนะค่ะ^^
[ถ้าพี่อ่านตอบด้วยนะค่ะ=)3(=]
http://my.dek-d.com/956m/
nymph
Plebeian
Plebeian

Job/hobbies : อ่านหนังสือ+โยนงานให้เพื่อน+นอน+เล่นคอม+เเกล้งเพื่อน+หกล้ม+ตกบรรได+ไร้สาระไปวันๆ น่าจะหมดแล้วนะค่ะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyMon Dec 20, 2010 7:12 pm

ช่ายๆทำอย่างนี้เดียวaminเครียดนะค่ะ
aminจะสอบเเล้วด้วย
ท่านเบียค่ะถ้าอยากฟังคนบ่นนิ้มก็บ่นได้ค่ะ
แต่ทำงานไม่ได้นะค่ะ
วิชาคอมเเย่มากอ่ะค่ะ
bloodydoll
Plebeian
Plebeian
bloodydoll

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyMon Dec 20, 2010 10:17 pm

=[ ]=

ท่านยู ไม่นะ

ท่านมีปัญหาอะไรมาปรึกษาพวกเราได้นะ

ถึงแม้ว่ามันจะไม่ช่วยแก้ได้อย่างทะลุปรุโปร่งแต่มันก็สามารถคลายเครียดขึ้นมาได้บ้างนะ ท่านยูถือเป็นสีสันให้กับบอร์ดนี้คนนึงเลยน้า บางครั้งชีวิตก็ย่อมต้องมีวันหยุดเดินแต่ยังไงก็ต้องเดินต่อไปอยู่ดีนะคะ

หากท่านยูจะพักสักหน่อยก็ไม่เป็นไรหรอกค่ะ งานบางอย่างท่านยูทำไม่ไหวก็ส่งต่อให้คนอื่นๆบ้างอย่ามานั่งเครียดเลยเจ้าค่ะอาจจะมีเสียงบ่นแต่ก็อย่าไปท้อนะคะ ยัดงานให้เพื่อนไปเลยเจ้าค่ะ+ +(เริ่มชั่ว)

ท่านยูพักสักหน่อยเถอะเจ้าค่ะT^T
http://my.dek-d.com/bloodyfuture/
nymph
Plebeian
Plebeian

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyMon Dec 20, 2010 10:23 pm

ใช่ค่ะท่านยูยัดงานให้เพื่อนบ้าง
ถ้าเหนื่อยก้อพอได้นิค่ะ
Admin
Admin
Admin
Admin

Job/hobbies : หลอกหลอนชาวบ้าน...แค่ก! พูดคุย(เรื่องการ์ตูน)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyTue Dec 21, 2010 4:21 pm

ท่านยู!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เกิดอะไรขึ้น =[]=!!!

เครียดเรื่องอะไรค่ะ เอ่อ...นากิทำอะไรให้ท่านไม่พอใจรึเปล่าค่ะ

หรือจะเป็นเพราะนากิหายไปนานแล้วโยนงานให้ท่านเยอะเกินไป ก็ขอโทษนะค่ะ ( _ _)

แต่อย่าออกเลยนะค่ะ จะหาคนเก่งแบบท่านคนนึงมันไม่ใช่หาได้ง่ายๆนะค่ะ อีกอย่างท่านยูก็อยู่มานานแล้ว เกิดไม่อยู่เหงาแย่ TT^TT

ท่านก็เป็นคนแรกๆที่เข้ามา เป้นคนที่ทำให้บอร์ดนี้ดูดีขึ้นเยอะ (จะว่าไปท่านทำเกือบทั้งหมดคนเดียวด้วยซ้ำ)

ถ้าทำได้อย่าออกเลยนะค่ะ นากิขอร้องT^T
http://yuwo-thailandfc.nice-forum.net
Admin
Admin
Admin
Admin

Job/hobbies : หลอกหลอนชาวบ้าน...แค่ก! พูดคุย(เรื่องการ์ตูน)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyTue Dec 21, 2010 4:24 pm

วันนี้เดี่ยวนากิขอตัวก่อนนะค่ะ

อยากรู้เหตุผลที่ท่านจะหายไปด้วย ถ้าไม่ว่าอะไรช่วยโพสที่ ห้องทำงานด้วยนะค่ะ

นากิชอบท่านยูและไม่อยากให้ไปจริงๆนะ T^T

ถ้าช่วงนี้เหนื่อยพักก่อนก้ได้ แต่อย่าถึงขั้นลาบอร์ดเลยค่ะ
http://yuwo-thailandfc.nice-forum.net

Job/hobbies : นักศึกษาธรรมด๊าธรรมดา

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyTue Dec 21, 2010 4:30 pm

nymph พิมพ์ว่า:
ม่ายยยยยยยย
จริงใช่ไมค่ะท่านยูอย่าไปเลยนะค่ะ

ทุกอย่างไม่มีความแน่นอนขอรับ หากผมทนไม่ไหว ผมอาจจะจากไป
แต่นั่นก็ยังเป็นความไม่แน่นอนอยู่ดี เพราะความอดทนของผม ผมเองก็ยังไม่ทราบว่ามันจะขาดลงเมื่อไหร่

Beatrice พิมพ์ว่า:
อย่าไปนะค่ะท่านพี่ยู ถ้าพี่ไปแล้วใครมันจะแทนที่คนที่ชื่อยูอย่างพี่ได้!
พี่เป็นที่สำคัญสำหรับบอร์ดนี้มากนะค่ะ ถ้าพี่ไปแล้วบอร์ดจะเป็นยังไง จะมีรูปภาพสวยๆให้เราดูอีกรึเปล่า
คนที่มาแบ่งปันเรื่องทุกข์ร้อนในจิตใจ เรื่องวุ่นวายต่างๆในชีวิต อย่างโครงงาน เพื่อน สอบ เราก็เล่นสู่กันฟัง แค่กต้องเรียกว่าบ่นสินะ= = แล้วหนูก็เริ่มรู้สึกว่าหากบอร์ดนี้ขาดพี่มันจะมีอะไรดีต่อล่ะ...
ตลอดเวลาที่เบียอยู่ที่บอร์ดนี้ทั้งสนุก(ถึงขนาดเล่าให้เพื่อนฟัง!)บางที่หนูก็คิดว่าที่เข้ามาในบอร์ดนี้อาจเป็นเพราะมีพี่ยูอยู่ก็ได้ หนูอยากจะเริ่มตนชีวิตใหม่ในบอร์ดนี้ด้วยสิแล้วก็ชินกับมันแล้วแม้ว่ามันจะเป็นแค่สังคมเล็กๆ แล้วหนูก็เหมือนพี่ยูที่ปรับตัวไม่ทันถ้าพี่ไปจริงๆ อา พูดมามากแล้วแต่ทุกอย่างก็เป็นคำพูดจากใจหนูนะค่ะ พี่เป็นส่วนนึงของที่นี้และถึงแม้พี่จะหายไป ไม่หนูไม่ยอมคอยดูหนูทำอนุสาวรีย์จริงๆด้วย! ว่าพี่เคยมีตัวตนอยู่ในที่นี่
จะว่าไปคำพูดของหนูก็เอาแต่ใจไปเสียด้วยสิ อาก็ยังไงชีวิตของพี่ก็เป็นของพี่นี้น่ะ ยังไงก็บังคับกันไม่ได้และหากพี่เลือกอย่างนั้นมันอาจจะดีกว่า...รึเปล่า ยังไงซะก็เลือกทางที่คิดว่าดีที่สุดล่ะกันนะค่ะ
ไม่ว่ายังไงพวกเราก็จะเป็นกำลังใจให้พี่เสมอนะค่ะ^^

สิ่งที่ทำให้ผมรู้สึกอยากจะจากไป นั่นไม่ใช่เพราะสิ่งใด
ผมดีใจนะครับที่มีคนที่ยังคงเห็นผมในฐานะสมาชิกคนหนึ่ง ไม่อยากให้ไป และชอบในบอร์ดนี้ ซึ่งแม้ผมจะไม่ได้สร้่าง แต่ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ทำใัีห้มันอยู่ในสภาพที่ทำให้ทุกคนพอใจ นั่นก็นับเป็นความภูมิใจของผม
แต่ไม่รู้นะครับ ผมกลับคิดว่ากฎระเบียบของที่นี่มันไม่ค่อยเข้ากับตัวผม ระบบระเบียบสังคมเลยแปลกไปจนผมไม่สามารถปรับตัวไำด้ เลยกลายเป็นว่าสิ่งที่ถูกต้องแล้วของบอร์ดนี้ในบางจุดดันกลายเป็นจุดที่ขวางหูขวางตาผมไปเสียได้่ ซึ่งผมไม่มีสิทธิ์โต้แย้งใดๆ นอกจากคล้่อยตาม
นั่นอาจเป็นอีกจุดหนึ่งที่ทำให้ผมอึดอัดใจ และไม่คุ้นชิน
ส่วนเรื่องอนุสาวรีย์ ผมว่าอย่าทำเลยครับ อายตายชักเลยแบบนั้น อนุสาวรีย์ในนี้ควรเป็นเทพเจ้าแห่งแสงสว่าง (เฮ้ย) มากกว่าอัศวินแห่งความตายตาดำๆ (เฮ้ยๆๆ) นะครับ ... (โอย ไม่อยากจะนึกภาพตามเลยให้่ตายเถอะ ...) เอ่อ ... เข้าใจครับว่าพูดเล่นเรื่องนี้ แต่นี่ก็เป็นการล้อเล่นตอบเช่นกันนะครับ (จะมีใครเก็ทมุขไอ้นี่บ้างไหมเนี่ย?)
เรื่องการอยู่หรือจากไป ก็สุดแท้แต่เวลาจะตัดสินเถอะนะครับ ^ ^"

-----------------------------

เร็ปสองท่านด้านบน

เรื่องการปรึกษาปัญหา อันที่จริงแล้วปัญหาของผมเป็นอะไรที่แปลกครัีบ บางครั้งผมมีอะไรก็ไม่รู้ัอัดอยู่เต็มอก อยากระเบิดออกมาใจแทบขาด แต่ปากและใจผมกลับไม่สามารถบรรยายมันออกมาเป็นคำพูดได้ บวกกับความจริงที่เป็นคนพูดน้อยปากหนักอยู่แล้ว เลยทำให้ผมไม่สามารถระบายอะไรได้อย่างที่ใจอยากทำเท่าไหร่ และต่อให้มีคนมาให้ระบาย ผมก็ระบายไม่ได้เสียด้วย [ปัจจุบัน เครื่องระบายความเครียดจึงเป็นอะไรสักอย่างที่ใช้ซ้อมเตะต่อยหรืออะไรประมาณนั้นไป...] ส่วนเรื่องงาน อันที่จริงช่วงเปิดเทอมมานี้ ผมก็แทบไม่ได้ทำอะไรนอกจากงานบ้านกับงานโรงเรียนแล้วล่ะครับ แต่กระนั้นก็เถอะ มันก็ทำให้ผมแทบรากเลือด

ผมพยายามที่จะรับงานให้น้อยที่สุดอยู่เหมือนกันครับ แต่เนื่องด้วยเป็นคนที่ถือคติ "ไม่เบียดเบียน" จนติดเป็นนิสัีย ผมเลยไม่รีบโยนงานใคร แต่ก็จะไม่โยนงานให้ใครด้วยเหมือนกัน มันเลยเป็นอะไรบางอย่างที่ค่อนข้างหนักหนา เพราะเรื่องที่เกี่ยวกับงานของผม ผมจะรับผิดชอบทั้งหมดไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น และนั่น ผมไม่สนว่ามันจะเป็นงานที่ทำกี่คนก็ตาม ผมจะัสนแต่ในส่วนของผม และผลที่ได้เท่านั้น

ผมก็อยากพักครับ ไม่ได้อยากทำงานจนแทบบ้าแบบนี้ เพียงแต่ว่า ตอนนี้ม.6 เหลือเวลาเรียนอีกไม่นานแล้วครับ 31 มกรา 54 นี้ ผมจะเข้าปัจฉิมนิเทศ ออกจากการเป็นนักเรียนมัธยมแล้ว และนั่นหมายความว่างานจะต้องกองทับผมในเวลาอันจำกัดนี้ แถมสอบกลางภาคยังมาตั้งวันที่ 23 28 30 ธัันวานี้ แปลว่าเวลาครึ่งเทอมที่เหลือ คือ 1 เดือน (หรือนับเฉพาะเวลาเรียนได้ 14 วัน) เท่านั้น เท่านี้ก็เพียงพอแล้วครับที่จะเรียกเลือดออกจากปากผมได้เป็นลิตรๆ ...

ถามว่าเครัียดไหม เครียดครับ เครียดมากๆ จนคลุ้มคลั่งอยากกระโดดลงมาจากตึกเรียนหลายต่อหลายครั้งแล้ว แต่เรื่องนี้เกี่ยวโยงกับอนาคต ผมยังต้องพยายามรับมือกับ O-Net เดือนกุมภา และ Admission เดือนเมษาด้วย นั่นเพื่อที่เรียนของผม ถึงแม้จะได้ที่เรียนเอกชนมาตั้งแต่เทอมต้น แต่ด้วยความที่มันเป็นเอกชน ... ผมจึงอยากได้มหาลัยของรัฐสักที่หนึ่ง ซึ่งตั้งความหวังกับมันไว้สูงพอดู แบบนี้เลยยิ่งใกล้บ้า ...

มันคงเป็นช่วงเ้วลาของการทำงาน ความเหนื่อยยาก และความทรมานอย่างไร้ที่สิ้นสุดนั่นแหละครับ เหนื่อยก็พัก ผมก็พยายามคิดแบบนี้นะ แต่ความจริงแล้ว .... พักก็เหมือนไม่ได้พัก เวลามันช่างสั้นเหลือเกิน

นี่ล่ะหนอความเครียดของเด็กไทย นอกจากเรื่องเรียน ยังมีอีกมากมายที่จะทำให้เด็กเป็นโรคจิตได้ก่อนวันอันควร ....... จะบ้าตายแล้วขอรับ

"ได้แต่หวัีงว่าสักวันเรื่องแบบนี้จะจบลง..."

Yu
Beatrice
Plebeian
Plebeian
Beatrice

Job/hobbies : เล่นคอม,ดูอนิเม,วาดรูป,ฟังเพลง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyTue Dec 21, 2010 6:25 pm

อา อย่างน้อยพี่ยูก็ยังอยู่ เบียรักท่านยูที่สุดเลย เย้!(กระโดดไปมา)
อืมแล้วเรื่องกฏระเบียบท่านยูไม่ชอบอะไรยังไง แล้วต้องการแบบไหนค่ะ(เตรียมจด)
ถ้าไม่ชอบตรงไหนก็บอกมาเถอะค่ะจะได้ทำตามกันไปได้
เรื่องอนุสาวรีย์เบียพูดจริงนะเอ่อ^^(คึๆ)...

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyTue Dec 21, 2010 7:17 pm

ตอบเบียทรี้...

สิ่งที่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ และไม่เคยคิดว่าชอบมัน

อย่างแรกเลยคือการโพสซ้ำหลายเร็ป [Reply] ครับ

ผมคิดว่าในเมื่อถ้าเรามีโพสของเราอยู่ล่างสุดแล้ว ปุ่ม Edit ก็มี ทำไมไม่อีดิท แต่ไปโพสเร็ปใหม่ให้รกเสียเปล่าๆ

แบบนี้ ทั้งกระทู้ก็ไม่ต้องทำอะไรแล้วครับ ปล่อยให้โพสไปคนเดียวเลยดีไหม ... แถมบางกรณียังเกี่ยวข้องกับข้อสองอีกด้วย

สอง คือการที่ว่าโพสใช้คำสั้นๆ ขอไปที อย่าง "ครับ / ค่ะ / เจ้าค่้ะ" หรือโพสอะไรแค่ประโยคเดียวแบบขอไปที หรืออะไรที่มันสั้นได้อีก .... กระทู้น่ะ คนตั้งเขาก็คนนะครับไม่ใช่บอท เขาพิมพ์แทบตาย บางกระทู้ยาวเป็นหางว่าวเลยก็มี... คนตั้งเขาก็ได้แต่หวัีงว่าคำตอบที่ได้รับมันจะเป็นสิ่งที่พอเหมาะพอควรกับสิ่งที่เขาทำ สิ่งที่เขาคิืด ซึ่งผมเป็นคนหนึ่งที่คิดอย่างนั้น

แต่ตอบมาสั้นๆ แบบนี้เลย ผมคิดว่าถ้าผมเป็นเจ้าของกระทู้ ผมจะเป็นลมมันตรงนั้นเลย แล้วไม่ค่อยอยากตั้งกระทู้อีกเลย... ถ้าหากว่าโพสมาแค่นั้น อย่าโพสเลยดีกว่าครับ ถ้าจะโพส รวบรวมอะัไรที่อยากจะบอกเจ้าของกระทู้ แล้วร่ายออกมาเลยดีกว่า นี่เป็นการเคาะแป้นคีย์บอร์ด ตัวจริงท่านอาจพูดมากหรือน้อยก็ได้ แต่ในนี้ พิมพ์ยาวได้ครับ อย่ากลัวดอกพิกุลร่วง ไม่มีใครว่าท่านแน่นอนขอรัีบ

จากข้อหนึ่ง การสังเกตของผมเ้ห็นว่านอกจากจะมีโพสหลายเร็ปแล้ว ยังมีการที่ว่าแต่ละเร็ปแสนสั้นโผล่มาด้่วย ขอเถิด ... ผมไม่ชอบเลย ... แต่ถ้าท่านไม่คิดจะปรับตัว ผมก็ไม่ว่าอะไรนะครับ ในเมื่อที่นี่ไม่มีกฎห้้าม ผมก็จะเคารพตามสิทธิ์นั้น ท่านไม่ได้ละเมิดกฎ แต่นี่เป็นคำขอของผม หากไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมก็จะต้องยอมรับตามนั้น

สาม การพูดคุยกันเกินจำเป็นในกระทู้แต่ละกระทู้ ผมคิดว่าในบางครั้ง หากเราจะคุยกับคนๆ เดียว แล้วไม่รู้จะทำยังไง ผมคิดว่าการคุยกันผ่าน Pm เป็นคำตอบที่ดีนะครับ มาคุยกันไปๆ มาๆ อยู่ในกระทู้อื่นแบบนี้ นอกจากความส่วนตัวไม่มีแล้ว คนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องอาจเห็นว่ามันรกได้่ ถ้าจะคุยกันเป็นการส่วนตัว ก็พีเอ็มบอกอีกฝ่ายไปคุยห้องแชทได้เลยครับ อย่าปั่นกระทู้ด้วยวิธีแบบนี้เลย ผมเห็นแล้วปวดหัวแทน ... เดี๋ยวนี้ผมแทบไม่อยากไปตอบกระทู้ที่ไหนเลยล่ะ

[แอบๆ พูดนิดนึง : ผมกำลังจะลาบอร์ดเอนเทอร์ไปแล้วเพราะเรื่องพวกนี้เหมือนกัน เข้าใจว่าคนเยอะคุมไม่ไหว แต่แบบนี้ผมก็รู้สึกคันยิบๆ ในใจตลอดเวลาจนรับไม่ไหวเหมือนกัน อยู่แล้วอึดอัด ผมจะอยู่ไปทำไม ...]

ที่จริงประการเหล่านี้ก็ยังมีอีกที่ไม่ค่อยชอบใจ เพียงแต่มันเป็นแค่ประการยิบย่อยเท่านั้น นี่เป็นการยกประเด็นหลักมาคุยครับ

โดยรวม หลักๆ แล้ว ... ทุกกรณีมันมีสิ่งหนึ่งที่คล้ายคลึงกัน

"ทุกอย่างทำโดยอาจแฝงเจตนาการปั่นกระทู้เพิ่มแต้มเพิ่มดาว"

.... ผมอยากร้องไห้จริงๆ อ่ะ เจอแบบนี้แทบทุกบอร์ดเลย...

แต้มมันเพิ่มแล้วได้อะไร โพสเพิ่มแล้วได้อะไร ... ถึงได้ต้องรีบปั่นกระทู้เพื่อให้ได้มันมากันขอรับ??

ผมเข้าใจนะว่าแต่ละคนก็อยากเป็นที่หนึ่ง อย่างน้อยก็ลึกๆ ในใจล่ะ แต่แบบนี้ คนที่โพสยาวๆ เน้นสาระล่ะครับ พวกเขาไม่เสียใจกับการกระัทำของตัวเอง เปลี่ยนพฤติกรรมตาม แล้วภายหน้าบอร์ดนี้ก็จะเต็มไปด้วยพวกปั่นกระทู้ และบอร์ดก็จะไร้ความหมายน่ะสิขอรับ

ผมเหนื่อยนะ .... แค่คิดถึงเรื่องพวกนี้ ผมก็เหนื่อยมากแล้ว ...

ถ้าเหนื่อยก็พัีก ใช่ !!! ถ้าเรื่องมันไม่จบ ผมจะจบมันเอง !! ...

(วันนี้พล่ามยาวเลยแฮะ ...)
Beatrice
Plebeian
Plebeian
Beatrice

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyTue Dec 21, 2010 7:37 pm

ค่ะ แต่อืมก็ต้องเข้าใจนะค่ะเพราะบางคนอาจแบบไม่รู้จะเขียนอะไร
เบียเคยเจอประเภทที่ว่าไม่ชอบอ่านข้อความยาวๆหรือจำเจอ้อต้องเรียกว่า
เขียนตั้งเยอะแต่เนื้อเรื่องมันนิดเดียวเพราะจริงๆแค่เขียนสั่นๆได้ใจความก็เข้าใจแล้ว
[เบียยอมรับว่าเบียเป็นประเภทขี้เกียจอ่านนะแหะๆ:p] แต่แน่นอนว่าเขียนยาวๆแล้วแบบถูกต้องก็ยกตัวอย่างแบบท่านยูเลย(มันอธิบายไม่ถูก) อือเบียเขียนอาจเข้าใจยากหน่อยนะ
แต่เบียก็เห็นด้วยกับท่านยูค่ะที่ว่า การคุยๆไปๆมาๆในกระทู้ เบียต้องขอโทษจากใจจริงด้วยค่ะแต่เบียมีนิสัยที่ว่าคนถามก็ต้องตอบ ซึ่งอย่าว่าแต่ท่านยูเลยเบียชักเข้าใจแล้วการตอบในกระทู้เดียวแถมคนๆนั้นเป็นเจ้าของกระทู้ เมื่อดูเรปแล้วมันจะแบบว่า''อ้าวนี้มันกระทู้ฉันนะเฮ้ย แล้วเรื่องที่คุยกันมันเกี่ยวกับเรื่องนี้ที่ไหน'' และเรื่องที่ว่า '' ไรเนี่ยฉันทั้งกระทู้แถบตายแต่ดันเม้นแค่นี้รึ อย่างนี้ไม่ต้องเม้นก็ได้มั้ง= ='' ''
ยังคงเหมือนเดินก็เพราะโครติดนิสัยชอบตอบ(กลัวคนเสียความรู้สึก)= =''
และตอนนี้เบียจะบอกเลยตอนที่พี่ยูยังไม่ตั้งกระทู้นี้พวกเรา(เบียกับนิ้มอ่ะนะ)ไปคุยในห้องแชท!เกือบทุกวันถึงจะคุยกันได้ไม่นานเพราะเบียเริ่มรู้สึกในเรื่องนี้ตั้งนานแล้ว ยิ่งมาอ่านที่ท่านยูเขียนเบียยิ่งระอายใจ ยังไงซะขอท่านยูอย่าได้เป็นห่วงไปเบียจะทำตามไปด้วย!
nymph
Plebeian
Plebeian

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyTue Dec 21, 2010 7:45 pm

แปลว่าท่านยูจะอยู่ต่อใช่ไหมค่ะ3
(แล้วนิ้มจะไปรบกวนเวลาอ่านสอบท่านนากิเพื่อ???)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyTue Dec 21, 2010 7:46 pm

(ชี้แจง : ที่ต้องตอบทีละเร็ปเลย เพราะแต่ละเร็ป อย่างที่ท่านเห็นว่ามันยาวเฟื้อยอย่างอนาคอนด้า ....)

ที่จริงแล้ว ตอบยาวๆ อย่างเร็ปเบียด้านบนเนี่ย ก็ถือว่าตอบยาวแล้วครับ ( 5 บรรทัด Up ไม่ยาวให้รู้ไป)

อย่างที่ทราบนั่นแหละครับ จะตอบ จะถาม จะโพส จะอะไร มันต้องคำนึงถึงคนอ่าน คนเขียน และทุกอย่างที่เป็นปัจจัยร่วมของบอร์ด เพราะทุกคนในที่นี้ก็คือคนเหมือนกัน

เรื่องนิสัยขี้เกียจอ่าน ถ้ามันยาวไม่ไหว ก็ปิดไปเลยครับ ไม่ต้องฝืนอ่าน เพราะถ้าอ่านอะไรของเขาผ่านๆ แล้วเม้นแบบขอไปทีน่ะ แบบนั้นคนตั้งไม่คิดเหรอครับว่า "เฮ้ย แล้วกระทู้ล่ะ เนื้อหาข้างในพิมพ์แทบตายนะ มาอ่านผ่านๆ แล้วเม้นแค่นี้เหรอ? ถ้าเป็นอย่างนั้น อย่าอ่านเลยดีกว่าไหม ไม่เสียความรู้สึก?"

เรื่องที่ว่าไปคุยกันในห้องแชท คุยไปเถอะครับ คุยเท่าที่อยากคุย อาร์ชีฟ (ตัวเก็บประวัติ) ของห้องแชทมันเก็บได้เยอะ ผมลองคุ้ยๆ ดู บทสนทนาตั้งแต่บอร์ดก่อตั้งแรกๆ มันยังอยู่เลยด้วยซ้ำ คุยไปไม่มีรกครับ เป็นระบบระเบียบสะอาดตาดีด้วย

ต้องขอบคุณนะครับที่ฟังกัน และทำตามกัน ผมไม่ใช่คนตรากฎของที่นี่ ที่จริงผมก็ละอายที่บังอาจทำแบบนี้ แต่นี่คือความเห็นของผมซึ่งมันติดลบไปแล้ว และไม่ต้องการติดลบซ้ำซากแบบนี้ต่อไป จึงต้องออกมาระบายความอัดอั้นบ้าง

ขอบคุณที่เข้าใจครับ
bloodydoll
Plebeian
Plebeian
bloodydoll

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyTue Dec 21, 2010 11:21 pm

^ ^ท่านยูสบายใจขึ้นข้าน้อยก็สบายใจเจ้าค่ะ

ข้าน้อยกะจะแนะนำเกมส์ให้ท่านยูเล่นแก้เครียดดีมั้ยเจ้าคะ+ + หรือไม่ก็นิยายของอวี้หว่อก็ช่วยระบายความเครียดได้เหมือนกันนะคะ ต่อจากนี้ข้าน้อยจะโพส5บรรทัดอพละกันนะเจ้าคะ (แต่ถ้าไม่ได้บางกรณีจริงๆคงต้องขออภัย ข้าน้อยอธิบายไม่เก่ง
= =")

วันนี้ที่จริงเป็นวันคล้ายเกิดของข้าน้อยล่ะเจ้าค่ะ^ ^ ข้าน้อยขอให้ท่านยูได้เข้ามหาลัยตามที่ท่านยูอยากเข้ามากที่สุดนะคะ
มีอะไรก็บอกกันได้นะคะในบางเรื่องที่ท่านยูอยากระบายน่ะเจ้าค่ะ ท่านยูสู้ๆ><
http://my.dek-d.com/bloodyfuture/

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyWed Dec 22, 2010 8:33 pm

โอ้ ขออภัยจริงๆ ที่ผมมาเห็นข้อความนี้ช้าเกินไป

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังขอรับ เนื่องด้วยงานยุ่ง เลยไม่ได้มีโอดาสวาดภาพเป็นของขวัญให้เลยแฮะ = = (นี่ก็ดอดมาอ่านก่อนไปสอบพรุ่งนี้ ...)

เกม คิดว่าคงไม่ล่ะขอรับ เพราะแค่นี้ ผมก็แยกร่างไม่ไหวแล้วล่ะ แหะๆๆ ^ ^"

เรื่องสบายใจขึ้นหรือไม่ มันก็ใช่นะขอรับ แต่มันก็ไม่ได้เป็นอย่างนั้นไปซะทั้งหมด แล้วก็อีกอย่างนึง ถึงเรื่องนี้จะเหมือนคลี่คลายลงได้ แต่นี่ไม่ได้หมายความว่าผมจะตัดสินใจไม่ไปจากบอร์ดนี้

"สิ่งที่ผมต้องการ คือการตอบรับของสมาชิก และผลระยะยาวของบอร์ด"

หากทุกคนเข้าใจ แต่ยังทำตัวแบบเดิม นั่นก็หมายความว่าผมก็จะไม่อยู่ที่นี่ต่อเหมือนกัน ทางใครทางมันครับ เพราะนี่ไม่ใช่สิ่งที่ผมอยู่แล้วรับได้ ผมไม่อยากกลายเป็นตัวร้ายที่คอยว่าคนโน้นอย่างนั้น คนนั้นอย่างนี้ แต่ผมเป็นคนแบบนี้

ใครจะโกรธผม จะเกลียดผมเพราะเรื่องนี้ผมก็ยอม เกลียดผมเถอะครับ ผมเป็นคนแบบนี้แหละ

เรื่องที่ผมพูด นี่เป็นคำพูดในฐานะของสมาชิกคนหนึ่ง ไม่ใช่ในฐานะแอดมิน ซึ่งเป็นธรรมดาที่ถ้าหากว่าบอร์ดที่อยู่มันไม่ได้ตรงตามความต้องการของผู้่ใช้ แบบนี้ลบไอดีลาบอร์ดไปเลยดีกว่า

ใครจะว่ายังไงก็ว่ามาเถอะครับ แต่ผมจะไม่เปลี่ยนใจ ไม่ว่ามันจะทำให้คนทั้งโลกเกลียดผมก็เถอะ

(ทั้งหมดมาจากใจจริง มีอะไรคุยมา ผมพร้อมที่จะตอบทุกอย่าง และรับผิดชอบในทุกการกระทำีที่ทำลงไปอย่างรวดเร็วและตรงไปตรงมาที่สุด !)
nymph
Plebeian
Plebeian

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyWed Dec 22, 2010 9:13 pm

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังนะค่ะท่านนิว
ท่านยูสอบพรุ่งนี้หรอค่ะ ขอให้ทำข้อสอบได้นะค่ะ //ท่านยูสอบวันเดียวกับท่านนากิเลย
นิ้มสอบอังคารหน้าเลย(เหมือนจะนานนะ-*-)ได้นอนอยู่บ้านอีก5วัน
ท่านยูก็อย่าเครียดนะค่ะ
แล้วก็อย่าลบไอดีด้วยอ่ะ
(กว่าจะได้5บรรทัด สั้นๆ)
Beatrice
Plebeian
Plebeian
Beatrice

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyWed Dec 22, 2010 10:12 pm

เกียจ? จะบ้าเหรอค่ะชอบต่างหากล่ะ^^

พี่ยูนิสัยแบบนี้นั้นล่ะคือตัวตนของพี่ยูอย่าไปดัสจริตเปลี่ยนมันนะค่ะ

แล้วไอ้เรื่องเลวร้ายทั้งหลายขอให้มันจบๆไปด้วยการเริ่มต้นใหม่สิค่ะ

อย่างเบียเปลี่ยน(ลบ= ='')รูปภาพใหม่ เพื่อเริ่มต้นใหม่(อย่าเอาอย่างนะแค่ยกตัวอย่าง)

แต่เฮ้ย ท่านยูเปลี่ยนภาพใหม่แล้วเรอะค่ะ มามาทำตัวเป็นอมุนษย์แถวนี้สิค่ะ อือๆ นี้มันปีใหม่นะค่ะ!

มันต้องเป็นการเริ่มต้นใหม่ที่ดีไม่ใช้เหรอ แต่ยอมรับว่าภาพสวยดี=v=(เพราะเคยคิดจะใช้เหมือนกัน)

เอ๋ หรือนั้นคือตัวตนที่แท้จริงของท่าน? ชั่งเถอะยังไงก็พี่ยูนี้นะ 555+ น่าเอาอย่าง
bloodydoll
Plebeian
Plebeian
bloodydoll

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyThu Dec 23, 2010 9:10 pm

ขอบคุณมากเจ้าค่า

ภาพของท่านยูนี่สวย(หล่อ?)ดีจังเลยเจ้าค่ะ

งืมๆ ท่านยูกลุ้มใจเรื่องมีคนมาสมัครเป็นสมาชิกแต่โพสจริงๆกันไม่กี่คนสินะเจ้าคะ ข้าน้อยก็เข้าใจค่ะ

แต่ว่า ก่อนจะลากเพื่อนข้าน้อยมาสมัคร ข้าน้อยคงต้องให้(ยัดเยียด)ให้อ่านหนังสือของคุณอวี้หว่อซะก่อน= ="

รู้สึกว่ามีเพื่อนข้าน้อยคนนึงเข้ามาแต่ไม่ยอมคุยเหมือนกัน กำลังตื้อให้อยู่ล่ะเจ้าค่ะ- -+

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyThu Dec 23, 2010 9:24 pm

ไม่ได้หมายความว่าอย่างนั้นขอรับ

คนสมัครเยอะ โพสกันน้อยคน ผมไม่ว่าหรอก แต่พวกที่โพส ช่วยโพสอย่างที่มันเหมือนโพสหน่อยได้ไหม อย่าปั่นกระทู้ อย่าโพสซ้ำซากติดๆ กัน อย่าเขียนข้อความมาแค่สั้นๆ ...

ผมไม่รู้จะพูดยังไงแล้ว ถ้ายังไม่เลิกกันอีก ผมจะเป็นฝ่ายเลิกเอง

พูดตรงๆ ผมเหนื่อยมากครับ เจอแบบนี้ผมหมดแรงเลยล่ะ ....
bloodydoll
Plebeian
Plebeian
bloodydoll

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyThu Dec 23, 2010 9:37 pm

-0- ถ้าโพสไหนซ้ำข้าน้อยก็ทำการลบให้เรียบร้อยแล้วล่ะค่ะ- -+

จำได้ว่ามีท่านนึงโพสเนื้อหาซ้ำซึ่งข้าน้อยก็จัดแจงลบออกไปอย่างรวดเร็ว

งืมๆ หรือจะออกกฎว่าให้คุยในห้องแชทแต่อย่าปั่นกระทู้ตอนอยู่ในบอร์ดเวลาเดียวกันดีคะ

ถ้าทำอย่างนั้นก็อาจจะมีคนเข้าไปใช้ห้องแชทมากขึ้น แล้วการโพสแบบสั้นๆก็จะหมดไปได้เจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyThu Dec 23, 2010 10:00 pm

อยากให้เกิดแบบนั้นเหมือนกันครับ แต่ทำหรือไม่ คนตัดสินใจไม่ใช่ผม

ต้องขอบคุณครับที่ช่วยจัดการลบโพสให้ เพราะผมคงทำเองคนเดียวไม่ไหวแล้ว ^ ^"

จากนี้ผมเองก็ต้องปลดภาระของตัวเองออกไปบ้างเหมือนกัน ... สลด

(นอนตาย ...)
bloodydoll
Plebeian
Plebeian
bloodydoll

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyFri Dec 24, 2010 3:02 pm

ยืนไว้อาลัยให้ท่านยู5วิ เดินไปรวบรวมของ นำศพของท่านยูไปกลางวงเวทย์กับวงของที่แปลกประหลาด(?)

เริ่มทำพิธี ท่านนากิ. . .

บอร์ดเราได้อมนุษย์มาแล้วนะคะ เราจะทำการล้างสมองท่านยูเรื่องที่กลุ้มๆจงหายไป โอ้~~~~~~~~
nymph
Plebeian
Plebeian

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyFri Dec 24, 2010 3:38 pm

จริงด้วยค่ะยังมีวิธีนี้อยู่
อุ่ยลืมไว้อาลัยให้ท่านยู
เสี้ยววินาทีผ่านไป
ว่าแต่ใช้วิธีนี้ท่านยูไม่ลืมไอดีหรอค่ะ
Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) 126364

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)   Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ) EmptyFri Dec 24, 2010 4:11 pm

หึหึ .... สนุกเนอะครับ ล้อเล่นได้ทุกเวลา .....

ถ้าล้างสมองผมไำด้จริงก็คงดีสิ ไม่ต้องมาปวดหัวแทบบ้าอยู่ตอนนี้

อมนุษย์น่ะ เหมือนผมจะเป็นอยู่แล้ว(?) มันสร้างซ้ำได้ด้วยหรือ? หรือนั่นเป็นวิธีส่งไำปเกิดใหม่กันแน่???

.....

ชักหดหู่ลงเรื่อยๆ แล้วสิ ...

Yu :: Modeเข้าสู่ดราม่าเต็มตัว ผมกำลังจะทนไม่ไหวแล้วขอรับ ... (มุมนี้ขอเถอะ)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next